51 વર્ષની ઉંમરે 30 વર્ષ જેવી ફિટનેસ મેળવો, બસ ફોલો કરો ભાગ્યશ્રી ની આ સ્ટ્રેચિંગ ટિપ્સ….

ફિલ્મ ઈન્ડસ્ટ્રીની કેટલીક હિરોઈન વધતી ઉંમર સાથે પહેલા કરતા વધુ સુંદર અને ફિટ દેખાય છે. વાસ્તવમાં, ફિલ્મ ‘મૈંને પ્યાર કિયા’થી બધાના દિલ પર રાજ કરનાર અભિનેત્રી ભાગ્યશ્રી 51 વર્ષની છે પરંતુ આ ઉંમરે પણ અભિનેત્રી ખૂબ જ ફિટ છે. મહિલાઓ તેની યુવાન અને ગ્લોઈંગ સ્કિન માટે ક્રેઝી છે. અને જેમ જેમ તેઓ મોટા થાય તેમ તેમના જેવા દેખાવા માંગે છે. જોકે, તે પોતાને ફિટ રાખવા માટે ઘણી મહેનત કરે છે. તેનું ઈન્સ્ટાગ્રામ એકાઉન્ટ ફિટનેસ વીડિયો અને ફોટોથી ભરેલું છે.

ખરેખર, થોડા સમય પહેલા તેણે તેના ઇન્સ્ટાગ્રામ એકાઉન્ટ પરથી ગરોળી પોઝ આપતો એક વીડિયો પોસ્ટ કર્યો હતો. આ વીડિયોના કેપ્શનમાં ભાગ્યશ્રીએ લખ્યું છે કે, “હિપ ફ્લેક્સરને મજબૂત બનાવે છે, હેમસ્ટ્રિંગ અને ક્વાડ્સને સ્ટ્રેચ કરે છે. છાતીના સ્નાયુઓ અને ખભાને મજબૂત બનાવે છે. ગ્લુટ્સને ટોન કરે છે અને મેનોપોઝના લક્ષણો ઘટાડવા માટે શ્રેષ્ઠ સ્ટ્રેચ છે.” ભાગ્યશ્રીની જેમ જો તમે પણ 51 વર્ષની ઉંમરે 30 જેટલી ફિટ દેખાવા માંગતા હોવ તો તમારે દરરોજ આ સ્ટ્રેચ કરવાની રીત અને ફાયદાઓ વિશે જણાવીએ.

લિઝાર્ડ પોઝ

લિઝાર્ડ પોઝને ઉત્તન પરગાસનના નામથી પણ ઓળખવામાં આવે છે. સંસ્કૃતમાં ઉત્થાનનો અર્થ થાય છે બહાર કાઢવું, પ્રાથા એટલે પુસ્તકનું પાનું અને આસન એટલે મુદ્રા. તમારું શરીર કેટલું લવચીક છે તેના આધારે, લિઝાર્ડ પોઝ તમારા હિપ્સ માટે તીવ્ર હોઈ શકે છે. તે તમારા હિપ્સ ખોલે છે. જો તમે આ ભાગમાં ઓછા ફ્લેક્સિબલ છો તો તમે આ સ્ટ્રેચ ઉત્થાન પરસાસન કરી શકો છો. પેટની ચરબી ઓછી થાય છે. તે ખાસ કરીને સ્ત્રીઓ માટે સારું છે અને પેટ સંબંધિત સમસ્યાઓ ખાસ કરીને ગેસ માટે શ્રેષ્ઠ છે.

ગરોળી પોઝ કરવાની સાચી રીત

આ કરવા માટે, પહેલા તમારા પેટ પર સૂઈ જાઓ.

પછી છાતીની નીચે હાથને એકબીજા સાથે જોડો.

પ્રથમ તમારું માથું, પછી તમારી છાતી અને છેલ્લે તમારા હિપ્સને ઉપાડો.

માથું પાછું ખેંચો અને રામરામ અને છાતીને એકબીજા સાથે જોડાયેલા હાથ પાછળ ફ્લોર પર મૂકો.

આમ કરવાથી હિપ્સ સારી રીતે વધે છે

હિપ્સને ઉભા કરતી વખતે શ્વાસ લો અને તમારી ક્ષમતા મુજબ થોભાવ્યા પછી શ્વાસ બહાર કાઢો અને જૂની સ્થિતિમાં પાછા આવો.

Leave a Comment