કરચલીઓ દૂર કરવા માટે અપનાવો આ ઘરેલુ ઉપાય….

હાલમાં મોટા ભાગના લોકો કરચલીઓની સમસ્યાથી પરેશાન છે. ચહેરા પરથી કરચલીઓ દૂર કરવા માટે લોકો અલગ-અલગ રીત અપનાવે છે. જો ચહેરા પર કરચલીઓ દેખાવા લાગે છે, તો તે વ્યક્તિ તેની ઉંમર કરતા ઘણી મોટી દેખાય છે. ચહેરાની સુંદરતા નષ્ટ થઈ જાય છે. ચહેરા અને ગરદન પર કરચલીઓના કારણે વ્યક્તિ વૃદ્ધ દેખાવા લાગે છે. જો તમે તમારા ચહેરા પરથી કરચલીઓ દૂર કરવા માંગો છો, તો તમે તેના માટે કેટલાક ઘરેલું ઉપાય અપનાવી શકો છો. આ ઘરગથ્થુ ઉપચાર કરચલીઓ દૂર કરશે અને તમારા ચહેરા પર ચમક પાછી લાવશે.

ચહેરાની કરચલીઓ દૂર કરવાના ઘરેલુ ઉપચાર

એલોવેરા જેલ

એલોવેરા જેલ કરચલીઓથી છુટકારો મેળવવા માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. એલોવેરા જેલ દરરોજ ચહેરા અને ગરદન પર લગાવો. તેનાથી થોડા દિવસોમાં કરચલીઓ દૂર થઈ જશે. આ ઉપરાંત, કરચલીઓના કિસ્સામાં, એક ચમચી પલાળેલી ચણાની દાળની પેસ્ટ તૈયાર કરો,

 અને તેને એલોવેરા જેલ સાથે મિક્સ કરો અને તમારા ચહેરા અને ગરદન પર તેનો ઉપયોગ કરો. હળવા હાથે માલિશ કરો. થોડા સમય માટે તેને સૂકવવા માટે છોડી દો. તે પછી તમે તેને પાણીથી ધોઈ લો. આ પ્રયોગ તમારે અઠવાડિયામાં ત્રણ વખત કરવાનો રહેશે. તમને જલ્દી કરચલીઓથી છુટકારો મળશે.

પપૈયા

પપૈયાનો ઉપયોગ કરીને તમે તમારા ચહેરા પરની કરચલીઓ ઘટાડી શકો છો. તમને જણાવી દઈએ કે પપૈયામાં વિટામિન A ભરપૂર માત્રામાં હોય છે. પપૈયાને પીસીને ચહેરા પર લગાવો. તેનાથી તમારી ત્વચા ટાઈટ થશે અને કરચલીઓ ઓછી થશે.

કાકડી

કાકડીનો ઉપયોગ કરવા માટે, પ્રથમ તેને છીણી લો. ત્યાર બાદ તેમાં થોડું દહીં ઉમેરીને મિશ્રણ તૈયાર કરો. હવે આ મિશ્રણને તમારા ચહેરા પર લગાવો. તે સુકાઈ જાય પછી તમારા ચહેરાને હૂંફાળા પાણીથી ધોઈ લો.

ઇંડા જરદી

ચહેરાની કરચલીઓ ઘટાડવા માટે, એક ચમચી ઈંડાની જરદી અને સમાન માત્રામાં ટામેટા અને લીંબુનો રસ મિક્સ કરો. હવે તેને તમારા ચહેરા પર લગાવો.

લીંબુ સરબત

જો તમે તમારા ચહેરા પરની કરચલીઓથી છુટકારો મેળવવા માંગતા હોવ તો લીંબુનો રસ લો. હવે કપાળ, મોં અને આંખોની આસપાસ દેખાતી કરચલીઓ પર લીંબુનો રસ લગાવો. હવે તેને 15 મિનિટ માટે રહેવા દો. તે પછી ઠંડા પાણીથી ચહેરો ધોઈ લો. તેનાથી કરચલીઓ ઓછી થશે.

પૂર્ણ

કેળાની મદદથી તમે તમારા ચહેરા પરથી કરચલીઓ પણ દૂર કરી શકો છો. કેળાને સારી રીતે મેશ કરો અને તેમાં થોડું મધ ઉમેરો. હવે તેને તમારા આખા ચહેરા પર સારી રીતે લગાવો. આ ઘરગથ્થુ ઉપચારથી કરચલીઓ અને ફાઈન લાઈન્સ વગેરે ઓછી થઈ જાય છે.

નાળિયેર તેલ

નારિયેળ તેલની મદદથી ચહેરા પરની ઝીણી રેખાઓ અને કરચલીઓ ધીમે-ધીમે હળવી થવા લાગે છે. નારિયેળના તેલમાં થોડો સંતરાનો રસ મિક્સ કરીને ચહેરા પર લગાવો. આનો ફાયદો તમને જલ્દી જ જોવા મળશે.

એપલ

ચહેરાની કરચલીઓથી છુટકારો મેળવવા માટે, એક કાચા સફરજનને પીસીને તમારા ચહેરા પર લગાવો. તેને તમારા ચહેરા પર 10 થી 15 મિનિટ સુધી સુકાવા દો. તે પછી તમારા ચહેરાને હૂંફાળા પાણીથી ધોઈ લો. તમને જણાવી દઈએ કે સફરજન તમારા ચહેરા પરની ઝીણી રેખાઓને હળવી કરે છે અને તમારી ત્વચા પણ ચમકી ઉઠે છે.

Leave a Comment