લટકતી કાનની બુટ્ટી પહેરી ને તમારા કાન ના કાણાં મોટા થઇ ગયા છે, તો કાણાં નાના કરવા માટે અપનાવો આ ઉપાય…

આજના ફેશન યુગમાં, દરેક વ્યક્તિ સૌથી સુંદર અને આકર્ષક દેખાવા માંગે છે અને પછી તે લગ્ન હોય કે કોઈ પણ ફંકશન, આજકાલ છોકરીઓ મોટે ભાગે તેમના કાનમાં ખૂબ મોટી સાઈઝની લટકાવેલી બુટ્ટી પહેરે છે અને આ આજના ફેશન ટ્રેન્ડમાં પણ નથી તમને માત્ર સુંદર દેખાય છે પરંતુ તે તમારા કાનના છિદ્રોને પણ મોટું કરે છે જેના કારણે તમને કાનની વીંટી પહેરવામાં ઘણી તકલીફ પડે છે અને આ તે ખૂબ જ કદરૂપું પણ લાગે છે.

લાંબા સમય સુધી કાનમાં ભારે કાનની વીંટી પહેરવાને કારણે ક્યારેક કાનમાં કાણાં એટલાં મોટાં થઈ જાય છે કે તે ફાટી પણ જાય છે જેના કારણે વ્યક્તિને ઘણી પરેશાનીનો સામનો કરવો પડે છે અને જો તમને આવી કોઈ સમસ્યા હોય તો અમે તમારી સાથે છીએ. તમે આજની પોસ્ટમાં, અમે ખૂબ જ ખાસ માહિતી લાવ્યા છીએ, જે જાણ્યા પછી તમારી કાનમાં મોટા છિદ્રો હોવાની સમસ્યાનો અંત આવશે અને તમે ગમે ત્યારે તમારી પસંદગીની કાનની વીંટી પહેરી શકો છો, તો અમને જણાવો.

જો તમારા કાનમાં કાણાં મોટા થઈ રહ્યા છે તો સૌ પ્રથમ તમારે તમારા કાનની નીચે ડોક્ટરની ટેપ લગાવવી પડશે અને આ ટેપને એવી રીતે લગાવો કે તે ઝડપથી બહાર ન આવી શકે અને પછી આ રીતે તમારા કાનના છિદ્રોમાં ટૂથપેસ્ટ સારી રીતે લગાવો તેને પેસ્ટથી ભરવું પડશે જેથી તે વધુ બહાર ન આવે અને તમારે તેને આખી રાત આમ જ રહેવાનું છે,

અને પછી સવારે તમારે તેને પાણીથી સારી રીતે ધોઈ લેવું પડશે અને તમારી ત્વચા તે જગ્યાએ થોડી ડ્રાય થઈ જશે. જ્યાં તમે આ પેસ્ટ લગાવી છે, પરંતુ તેના માટે પાણીથી ધોયા પછી તેના પર મોઈશ્ચરાઈઝર અથવા કોઈપણ લોશન લગાવો, જેથી તમને ડ્રાય સ્કિનની સમસ્યા ન થાય અને તમારે આ ઉપાય થોડા દિવસો સુધી સતત કરતા રહેવું જોઈએ. તમારા કાનમાં છિદ્ર ઘટે છે.

 

આ રીતે તમે તમારા કાનના કાણા  ને મોટા થતા બચાવી શકો છો

1. સૌથી પહેલા તમારે એ વાતનું ધ્યાન રાખવું પડશે કે જો તમે મોટી ઈયરિંગ્સ પહેરી રહ્યા છો તો તમારે તેમાં થોડો સપોર્ટ હોવો જોઈએ.

2.અને જ્યારે પણ તમે કપડા પહેરો ત્યારે તમારે તમારા કાનની બુટ્ટી કાઢીને પછીથી પહેરવી જોઈએ જેથી તમારા કાનમાં તાણ ન આવે.

3. ઘણી વખત, સ્ત્રીઓ લગ્નની પાર્ટીઓમાં લટકતી કાનની બુટ્ટી પહેરે છે અને તે લાંબા સમય સુધી પહેરવાનું ચાલુ રાખે છે અને તેના કારણે, આ લટકતી કાનની વીંટીઓ જેટલી લાંબી રહે છે, તેટલી લાંબી ખેંચાણ રહે છે કાનના છિદ્રો મોટા થવાની સંભાવના રહે છે અને તેથી જ આપણે આ લટકતી કાનની બુટ્ટીઓ લાંબા સમય સુધી ન પહેરવાની કાળજી લેવી જોઈએ, આ તમારા કાનના છિદ્રોને મોટા થતા અટકાવશે.

4. જો તમે કાનની સર્જરી કરાવી હોય તો તમારે ઓછામાં ઓછા 6 મહિના સુધી મોટી ઈયરિંગ્સ ન પહેરવી જોઈએ કારણ કે તેનાથી સર્જિકલ એરિયા પર તાણ આવે છે, જેના કારણે તમારે દર્દની સાથે સાથે ઘણી પરેશાનીઓનો પણ સામનો કરવો પડી શકે છે.

Leave a Comment