મહિલાઓમાં વધી રહ્યું છે સર્વાઇકલ કેન્સર, જાણો તેના 10 મુખ્ય લક્ષણો

વાસ્તવમાં મનુષ્યોમાં અનેક પ્રકારના રોગો જોવા મળ્યા છે. પરંતુ, આધાશીશી પછી, સર્વાઇકલ કેન્સર સામાન્ય રીતે સ્ત્રીઓમાં જોવા મળે છે. એક સર્વે અનુસાર, આ દિવસોમાં સર્વાઇકલ કેન્સરના કેસમાં નોંધપાત્ર વધારો થઈ રહ્યો છે. તેનો ભોગ મોટાભાગે મહિલાઓ છે. તે વાસ્તવમાં સ્ત્રીઓના પેટના નીચેના ભાગમાં હોય છે,

 (ગર્ભાશય અને યોનિને જોડતો ભાગ), જેને સર્વિક્સ તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે. ઘણી સ્ત્રીઓ 35-40 વર્ષની ઉંમરે તેમના પીરિયડ્સને અનિયમિતપણે અવગણે છે. મોટાભાગના કેસોમાં એવું જોવામાં આવ્યું છે કે આ કિસ્સામાં મહિલાઓ પીરિયડ્સ દરમિયાન વધુ પડતા લોહીની ફરિયાદ કરે છે. પ

રંતુ, આને સામાન્ય રીતે અવગણવામાં આવે છે. જે પછી તે વધુ ખતરનાક સ્વરૂપ ધારણ કરે છે. આજની ખાસ પોસ્ટમાં અમે તમને મહિલાઓમાં સર્વાઇકલ કેન્સરના મહત્વના લક્ષણો વિશે જણાવી રહ્યા છીએ. તો ચાલો જાણીએ સર્વાઇકલ કેન્સર કેવી રીતે થાય છે:-

સર્વાઇકલ કેન્સરના 10 મહત્વના લક્ષણો

 માસિક સ્રાવમાં અનિયમિતતા

 વારંવાર પેશાબની સમસ્યા

 હળવો તાવ અને વધુ થાક લાગવો

હાર્ટબર્ન અને એસિડિટી.

સર્વાઇકલ કેન્સર સ્ક્રીનીંગ ખૂબ જ સરળ છે

જો કે, સર્વાઇકલ કેન્સર તેની શરૂઆતના લક્ષણો દ્વારા જ ઓળખાય છે. પરંતુ, તેની તપાસ પણ શક્ય છે. આ માટે, પેપ સ્મીયર ટેસ્ટ કરવામાં આવે છે જે લગભગ દરેક હોસ્પિટલમાં ઉપલબ્ધ છે. કેટલીક મહિલાઓ આ ટેસ્ટ કરાવવાથી દૂર રહે છે. આવી સ્થિતિમાં તેમને આ કેન્સરનું જોખમ બમણું થઈ જાય છે. તેથી, અમે તમને વિનંતી કરીએ છીએ કે જો તમને આમાંના કોઈપણ લક્ષણો દેખાય છે, તો ઓછામાં ઓછું એકવાર તમારી જાતની તપાસ કરો.

આ કેન્સર કેમ થાય છે?

સંશોધન મુજબ, 98 ટકા કેસોમાં સર્વાઇકલ કેન્સર HPV ના ફેલાવાને કારણે થાય છે. આ સિવાય તમને આ બીમારી તમારા પરિવારમાંથી પણ થઈ શકે છે. કેટલાક કિસ્સાઓમાં, ગર્ભાશયમાં ઇજા પણ મુખ્ય કારણ માનવામાં આવે છે. નાની ઉંમરમાં અસુરક્ષિત શારીરિક સંબંધો રાખવાથી પણ આનું જોખમ વધી શકે છે. આવી સ્થિતિમાં, જો તમને આમાંના કોઈપણ લક્ષણો દેખાય, તો તરત જ ડૉક્ટરની સલાહ લો કારણ કે તમારા તરફથી થોડી બેદરકારી પણ તમને જોખમમાં મૂકી શકે છે.

Leave a Comment