હોઠ અને કપાળ પરના વધારા ના વાળ ને દૂર કરવા અપનાવો આ ઘરેલુ ઉપાય, પાર્લરે જવાની પણ જરૂર નહીં પડે….

આજકાલ, ફેશનના આ યુગમાં, દરેક વ્યક્તિ પોતાના ચહેરાને લઈને ખૂબ જ સભાન હોય છે અને તેને સુંદર બનાવવાની કોશિશ કરે છે અને તેના માટે લોકો ઘણી બધી પદ્ધતિઓ અપનાવે છે, જ્યારે આજકાલ ઘણી સ્ત્રીઓ ચહેરા પરના અનિચ્છનીય વાળની ​​સમસ્યાનો સામનો કરી રહી છે,

અને આપણા ચહેરા પર આવતા આ અનિચ્છનીય વાળ આપણી સુંદરતા પર ડાઘ લગાવે છે અને આવી સ્થિતિમાં ઘણી વખત મહિલાઓ આ અનિચ્છનીય વાળને દૂર કરવા માટે થ્રેડીંગ, બ્લીચિંગ અથવા અન્ય ઘણા ઉપાયો અપનાવે છે, જેનાથી તમારા ચહેરા પરથી વણજોઈતા વાળ દૂર થઈ જાય છે તેની આપણી ત્વચા પર પણ આડઅસર થાય છે.

તેથી જ આજે અમે તમારા ચહેરા પરથી અનિચ્છનીય વાળ દૂર કરવા માટે એક સંપૂર્ણ કુદરતી ઉપાય લઈને આવ્યા છીએ, જેને અપનાવીને તમે તમારા ચહેરા પરના અનિચ્છનીય વાળથી છુટકારો મેળવી શકો છો અને તેનાથી તમારા ચહેરા પર કોઈ આડઅસર પણ નહીં થાય, તો ચાલો જાણીએ તે ઉપાય શું છે

પપૈયા અને હળદર

સૌથી પહેલા આપણે પપૈયા વિશે વાત કરવા જઈ રહ્યા છીએ જે આપણા ઘરમાં સરળતાથી મળી રહે છે અને તે એક સારું ફળ પણ છે. અને આ માટે તમારે કાચું પપૈયું લઈને તેના નાના-નાના ટુકડા કરી લો અને પછી તેની પેસ્ટ બનાવી લો અને પછી તેમાં હળદર પાવડર નાખીને તમારા ચહેરા પર જ્યાં વધુ વાળ હોય ત્યાં લગાવો અને પછી તેને 15 મિનિટ સુધી રહેવા દો કે તમારે સામાન્ય પાણીથી ધોવા પડશે અને અમે તમને જણાવી દઈએ કે કાચા પપૈયામાં પપૈયા જોવા મળે છે જે વાળના છિદ્રોને મોટા કરે છે અને તેના કારણે તમારા વાળ તૂટવા લાગે છે.

ઓટમીલ અને બનાના

તમને જણાવી દઈએ કે ઓટમીલ આપણા માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક છે અને તેમાં એવેનન્થ્રામાઈડ હોય છે જે એક પ્રકારનું એન્ટીઓક્સીડેન્ટ છે અને તે આપણી ત્વચાની બળતરા અને ખંજવાળને ઘટાડે છે. અને જો તમે તમારા ચહેરા પર કુદરતી સ્ક્રબ તરીકે તેનો ઉપયોગ કરો છો, તો તે તમારા ચહેરા પરના અનિચ્છનીય વાળને ઘટાડી શકે છે અને તમારી ત્વચાને નરમ પણ બનાવશે.

ખાંડ, લીંબુ અને મધ

હવે અમે તમને ત્રીજી પદ્ધતિ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેમાં તમારે ખાંડ, લીંબુ અને મધનો ઉપયોગ કરવો પડશે અને આ ત્રણેની પેસ્ટ તૈયાર કરવી પડશે અને પછી તેને હળવા ગરમ કરો, તેનાથી તે મીણની જેમ ચીકણી થઈ જશે અને પછી તમારે તેને લગાવવાનું છે. તમારો ચહેરો અને પછી તે સુકાઈ જાય પછી, તેને ઠંડા પાણીથી ધોઈ લો અને પછી જુઓ કે તમારા ચહેરાના વાળ કેવી રીતે અદૃશ્ય થઈ જાય છે, તો શું આ અનિચ્છનીય વાળ દૂર કરવાની શ્રેષ્ઠ રીત નથી?

ઇંડા અને મકાઈનો લોટ

તમે શિયાળામાં ઈંડાનું સેવન કરતા જ હશો અને આજે અમે તમને એક એવી રીત જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જે તમને તમારા ચહેરા પરથી અનિચ્છનીય વાળ દૂર કરવામાં મદદ કરશે. આ માટે સૌથી પહેલા તમારે ઈંડાનો સફેદ ભાગ અલગ કરવાનો છે અને પછી તેમાં મકાઈનો લોટ ઉમેરીને તેની સારી પેસ્ટ બનાવીને તમારા ચહેરા પર લગાવો અને 20 મિનિટ પછી ધોઈ લો. અને આમ કરવાથી તમારા ચહેરા પરના અનિચ્છનીય વાળ હંમેશા માટે દૂર થઈ જશે.

Leave a Comment